top of page
Wooden Hut
Wooden Hut

Nassosi masu wahayi

Ishaya 41:13

"Gama ni Ubangiji Allahnku, na riƙe hannun damanku, ni ne na ce muku, 'Kada ku ji tsoro, ni ne mai taimakon ku.'

  • Makoki 3:22-23: “Madawwamiyar ƙaunar Ubangiji ba ta gushewa; jinƙansa ba ya ƙarewa; sababbi ne kowace safiya; amincinka mai girma ne."

  • Karin Magana 3:5-6: “Ka dogara ga Ubangiji da dukan zuciyarka, kada ka dogara ga naka fahimi. A cikin dukan al'amuranka ka gane shi, shi kuma za ya daidaita hanyoyinka.”

  • Karin Magana 18:10: “Sunan Ubangiji hasumiya ce mai ƙarfi; mai adalci ya ruga a cikinta ya tsira.”

  • Zabura 16:8: “Na sa Ubangiji koyaushe a gabana; gama yana hannun damana, ba za a girgiza ni ba.”

  • Zabura 23:4: “Ko da na yi tafiya cikin kwarin inuwar mutuwa, ba zan ji tsoron mugunta ba, gama kana tare da ni; sandanka da sandarka suna ta'azantar da ni."

  • Zabura 31:24: “Ku ƙarfafa, ku yi ƙarfin hali, dukanku da kuke sauraron Ubangiji!”

  • Zabura 46:7: “Ubangiji Mai Runduna yana tare da mu; Allahn Yakubu ne mafakarmu.”

  • Zabura 55:22: “Ka zuba nawayarka bisa Ubangiji, shi kuwa za ya taimake ka; ba zai taba barin salihai a motsa ba."

  • Zabura 62:6: “Shi kaɗai ne dutsena, da cetona, kagarana; Ba za a girgiza ni ba."

  • Zabura 118:14-16: “Ubangiji ne ƙarfina da waƙata; Ya zama cetona. Waƙoƙin ceto suna cikin alfarwa ta masu adalci: Hannun dama na Ubangiji yana yin ƙarfin hali, hannun dama na Yahweh yana ɗaukaka, hannun dama na Ubangiji yana yin ƙarfin hali!

  • Zabura 119:114-115: “Kai ne mafakata da garkuwata: Ina sa zuciya ga maganarka. Ku rabu da ni, ku masu mugunta, domin in kiyaye umarnan Allahna.”

  • Zabura 119:50: “Wannan ita ce ta’aziyyata a cikin ƙuncita, alkawarinka ya ba ni rai.”

  • Zabura 120:1: “A cikin wahalata na yi kira ga Ubangiji, ya amsa mani.”

  • Ishaya 26:3: “Kana kiyaye shi da cikakkiyar salama, wanda zuciyarsa ta dogara gare ka, gama ya dogara gare ka.”

  • Ishaya 40:31: “Amma waɗanda suke jiran Ubangiji za su sabunta ƙarfinsu, za su hau da fikafikai kamar gaggafa; za su gudu, ba za su gaji ba, za su yi tafiya, ba za su gaji ba.”

  • Ishaya 41:10: “Kada ka ji tsoro, gama ina tare da kai; Kada ku firgita, gama ni ne Allahnku; Zan ƙarfafa ka, in taimake ka, zan riƙe ka da hannun dama na adalci

  • Ishaya 43:2: “Sa’ad da kuka bi ta cikin ruwayen, zan kasance tare da ku; Kuma a cikin koguna, ba za su rufe ku ba. sa'ad da kuke tafiya cikin wuta ba za ku ƙone ba, harshen wuta kuma ba zai cinye ku ba."

  • Matta 11:28: “Ku zo gareni, dukan masu wahala, masu-nauyin kaya kuma, ni kuwa in ba ku hutawa.”

  • Markus 10:27 Yesu ya dube su ya ce, ‘A wurin mutum ba shi yiwuwa, amma ba ga Allah ba. Domin kowane abu mai yiwuwa ne a wurin Allah.'

  • Yohanna 16:33: “Na faɗa muku waɗannan abubuwa, domin a cikina ku sami salama. A duniya za ku sami wahala. Amma ku yi zuciya; Na yi nasara a duniya."

  • 2 Korinthiyawa 1:3-4: “Albarka tā tabbata ga Allah, Uban Ubangijinmu Yesu Kristi, Uba na jinƙai da Allah na dukan ta’aziyya, wanda yake ƙarfafa mu cikin dukan ƙuncinmu, domin mu iya ta’azantar da waɗanda ke fama da wahala. a cikin kowace wahala, da ta’aziyyar da mu kanmu muke samun ta’aziyya daga wurin Allah.”

  • 1 Tassalunikawa 5:11: “Saboda haka, ku ƙarfafa juna, ku gina juna, kamar yadda kuke yi.”

  • Filibiyawa 4:19: “Allahna za ya biya muku kowace bukata bisa ga wadatarsa cikin ɗaukaka cikin Almasihu Yesu.”

  • 1 Bitrus 5:7: “Ku zuba masa dukan alhininku, domin yana kula da ku.”

  • Kubawar Shari’a 31:6: “Ku ƙarfafa, ku ƙarfafa. Kada ku ji tsoro ko ku ji tsoronsu, gama Ubangiji Allahnku ne yake tafiya tare da ku. Ba zai yashe ka ba, ba zai yashe ka ba."

  • JOSH 1:7 Sai dai ka ƙarfafa, ka yi ƙarfin hali, ka kiyaye ka kiyaye dukan dokokin da bawana Musa ya umarce ka. Kada ku juyo daga gare shi zuwa dama ko hagu, domin ku sami babban rabo a duk inda kuka shiga."

  • Nahum 1:7: “Ubangiji nagari ne, kagara a ranar wahala; ya san masu fake da shi.”

  • Zabura 27:4: “Abu ɗaya na roƙi Ubangiji, wanda zan nema, domin in zauna cikin Haikalin Ubangiji dukan kwanakin raina, in duba kyan Ubangiji, in yi ta bincike. haikalinsa."

  • Zabura 34:8: “Kaito, ku ɗanɗana, ku ga Ubangiji nagari ne! Albarka tā tabbata ga mutumin da ya dogara gare shi!”

  • Misalai 17:17: “Aboki ya kan yi ƙauna kullum, an haifi ɗan’uwa kuma domin wahala.”

  • Ishaya 26:3: “Kana kiyaye shi da cikakkiyar salama, wanda zuciyarsa ta dogara gare ka, gama ya dogara gare ka.”

  • Yohanna 15:13: “Ba shi da ƙauna da ta fi wannan, mutum ya ba da ransa saboda abokansa.”

  • Romawa 8:28: “Mun kuma sani cewa, ga waɗanda suke ƙaunar Allah, abu duka yana aiki tare domin alheri, ga waɗanda aka kira bisa ga nufinsa.”

  • Romawa 8:31: “To, me kuma za mu ce ga waɗannan abubuwa? Idan Allah yana gare mu, wa zai iya gaba da mu?”

  • Romawa 8: 38-39: Gama na tabbata ba mutuwa, ko rai, ko mala'iku, ko masu mulki, ko al'amura na yanzu, ko na zuwa, ko ikoki, ko tsawo, ko zurfi, ko wani abu a cikin dukan halitta, ba za su iya raba. mu daga ƙaunar Allah cikin Almasihu Yesu Ubangijinmu.”

  • Romawa 15:13: “Allah na bege ya cika ku da dukan farin ciki da salama cikin bangaskiya, domin ta wurin ikon Ruhu Mai Tsarki ku yalwata cikin bege.”

  • 1 Korinthiyawa 13:12: “Gama yanzu muna gani a cikin madubi a dumu-dumu, amma sai fuska da fuska. Yanzu na sani a wani bangare; Sa'an nan kuma in sani, kamar yadda aka san ni."

  • 1 Korinthiyawa 15:58: “Saboda haka, ’yan’uwana ƙaunatattu, ku dage, marasa motsi, kullum kuna yawaita cikin aikin Ubangiji, da yake kuna sani cikin Ubangiji wahalarku ba ta banza ba ce.”

  • 1 Korinthiyawa 16:13: “Ku yi tsaro, ku dage cikin bangaskiya, ku zama kamar maza, ku ƙarfafa.”

  • 2 Korinthiyawa 4:16-18: “Don haka ba mu karai ba. Ko da yake kanmu na waje yana lalacewa, abin da muke ciki kullum yana sabuntawa. Domin wannan ƙunci mai sauƙi na ɗan lokaci yana shirya mana madawwamin ma'auni na ɗaukaka fiye da kowane kwatance, kamar yadda ba mu dubi abubuwan da ake gani ba, amma ga abubuwan da ba a gani. Gama abubuwan da ake gani na dawwama ne, amma abubuwan da ba a ganuwa madawwama ne.”

  • Afisawa 3:17-19-21: “Domin Kristi ya zauna a cikin zukatanku ta wurin bangaskiya, domin ku da kafe, da kafa cikin ƙauna, ku sami ƙarfi da za ku gane, menene faɗu, da tsayi, da tsayi, da zurfinsa tare da dukan tsarkaka. , kuma ku san ƙaunar Almasihu da ta fi sani, domin ku cika da dukan cikar Allah. To, wanda yake da ikon yin abu da yawa fiye da dukan abin da muke roƙo ko tunani, bisa ga ikon da yake aiki a cikinmu, ɗaukaka ta tabbata a gare shi cikin ikkilisiya da cikin Almasihu Yesu cikin dukan zamanai, har abada abadin.”

  • Filibiyawa 3: 7-9: “Amma duk abin da na samu, na lissafta hasara ne saboda Kristi. Hakika, ina lissafta kome a matsayin hasara, domin mafi girman darajar sanin Almasihu Yesu Ubangijina. Domin shi ne na yi hasarar kowane abu, na kuma lasafta su a matsayin tarkace, domin in sami Almasihu a same ni a cikinsa, ba tare da samun adalcin kaina wanda yake zuwa daga Shari'a ba, sai dai ta wurin bangaskiya. Kristi, adalcin Allah wanda ya dogara ga bangaskiya

  • Ibraniyawa 10:19-23: “Saboda haka, ’yan’uwa, da yake muna da gaba gaɗi mu shiga Wuri Mai Tsarki ta wurin jinin Yesu, ta sabuwar hanya mai rai, wadda ya buɗe mana ta labule, wato, ta wurin jikinsa, da namansa, da namansa. Tun da yake muna da babban firist bisa Haikalin Allah, bari mu matso da zuciya ta gaskiya da cikakken tabbaci na bangaskiya, tare da yayyafa zukatanmu tsarkaka daga mugun lamiri, kuma a wanke jikinmu da ruwa mai tsabta. Bari mu riƙe furci na begenmu, ba da shakka ba: gama wanda ya yi alkawari mai aminci ne.”

  • Ibraniyawa 12:1-2: “Saboda haka, tun da babban gizagizai na shaidu sun kewaye mu, bari mu kuma ajiye kowane nauyi, da zunubin da ke manne da shi; , muna kallon Yesu, wanda ya kafa bangaskiyarmu kuma mai-cimalanta, wanda saboda farin cikin da aka sa gabansa ya jimre gicciye, yana rena kunya, yana zaune a hannun dama na kursiyin Allah.”

  • 1 Bitrus 2:9-10: “Amma ku zaɓaɓɓu ne, ƙungiyar firistoci ta sarauta, al’umma mai tsarki, al’umma ce ta gādonsa, domin ku yi shelar ɗaukakar wanda ya kira ku daga cikin duhu zuwa cikin haskensa mai banmamaki. A dā ku ba mutane ba ne, amma yanzu ku mutanen Allah ne; a da ba ka sami jinƙai ba, amma yanzu ka sami jinƙai.”

  • 1 Bitrus 2:11: “Ƙaunatattu, ina roƙonku, baƙuwa da masu bauta, ku guje wa sha’awoyin jiki, waɗanda ke yaƙi da ranku.”

  • Yaƙub 1:2-4: “Ya ku ’yan’uwana, sa’ad da kuka fuskanci gwaji iri-iri, ku lissafta shi duka abin farin ciki ne: gama kun sani gwajin bangaskiyarku yana ba da ƙarfi. Kuma sai haƙuri ya cika aikinsa, tsammaninku, ku kasance cikakke kuma cikakke, ba ku da kome."

  • 1 Yohanna 3:1-3: “Ku dubi irin ƙaunar da Uba ya yi mana, har a ce mu ’ya’yan Allah; kuma haka muke. Abin da ya sa duniya ba ta san mu ba, shi ne ba ta san shi ba. Ya ƙaunatattuna, mu 'ya'yan Allah ne a yanzu, abin da za mu zama bai bayyana ba tukuna; amma mun sani idan ya bayyana za mu zama kamarsa, domin za mu gan shi a yadda yake. Kuma duk wanda ya yi fata da shi, ya tsarkake kansa kamar yadda ya tsarkaka.”

  • 1 Yohanna 3:22: “Kowane abin da muka roƙa muna karɓa daga wurinsa, domin muna kiyaye dokokinsa, muna yin abin da ya gamshe shi.”

Kira 

123-456-7890 

Imel 

Bi

  • Facebook
  • Twitter
  • LinkedIn
  • Instagram
bottom of page